വി​ക​സ​ന​ത്തി​ന്റെ അ​ഞ്ച്​ വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളെന്ന്​ കടന്നപ്പള്ളി

0
41

ക​ണ്ണൂ​ർ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ൽ വി​ക​സ​ന​ത്തിന്റെ അ​ഞ്ച്​ വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ക​ട​ന്നു​പോ​യ​തെന്ന് മ​ന്ത്രി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ ക​ട​ന്ന​പ്പ​ള്ളി. പ​ല പ​ദ്ധ​തി​ക​ളും വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​നാ​യി. ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ പു​രോ​ഗ​തി​യി​ലാ​ണ്. ചാ​ല ക​ട്ടി​ങ്​ റെ​യി​ൽ​വേ മേ​ൽ​പാ​ല​ത്തി​ന്​ 5.27 കോ​ടി​യു​ടെ ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി​യാ​യി.

മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ മു​ഴു​വ​ൻ പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത്​ റോ​ഡു​ക​ളും മെ​ക്കാ​ഡം ടാ​റി​ങ്ങി​ലേ​ക്ക്. പാ​ല​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ 32.79 കോ​ടി​യു​ടെ ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി​.മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ൽ സ​മ്പൂ​ർ​ണ വൈ​ദ്യു​തീ​ക​ര​ണം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി.മു​ഴു​വ​ൻ സ്​​കൂ​ളു​ക​ളും ഹൈ​ടെ​ക്കാ​യി.

കാ​നാ​മ്പു​ഴ അ​തി​ജീ​വ​ന പ​ദ്ധ​തി​യി​ൽ 10 കോ​ടി​യു​ടെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ തു​ട​ക്കം.മു​ണ്ടേ​രി​ക്ക​ട​വ്​ പ​ക്ഷി​സ​​ങ്കേ​തം പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​മാ​രം​ഭി​ച്ചു.മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ, മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി പ​രി​ശീ​ല​ന കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ ആ​രം​ഭി​ച്ചു.മേ​ലെ​ചൊ​വ്വ അ​ണ്ട​ർ​പാ​സ്, തെ​ക്കി ബ​സാ​ർ ഫ്ലൈ ​ഓ​വ​ർ എ​ന്നീ പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ​ക്ക്​ തു​ട​ക്ക​മി​ട്ടതായും മ​ന്ത്രി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ ക​ട​ന്ന​പ്പ​ള്ളി പറഞ്ഞു