മഹാരാഷ്ട്രയിലെ മുതിർന്ന നേതാവ് സഞ്ജയ് നിരുപമിനെ പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി കോൺഗ്രസ്

0
238

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് സഞ്ജയ് നിരുപമിനെ പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി. സഖ്യകക്ഷിയായ ശിവസേനയുമായുള്ള സീറ്റ് വിഭജന ചർച്ചയിൽ പാർട്ടി വിരുദ്ധ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തിയതായി ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് സഞ്ജയ് നിരുപമിനെ ആറ് വർഷത്തേക്ക് പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കിയത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം നിരുപമിൻ്റെ പാർട്ടിയെ സ്റ്റാർ പ്രൊമോട്ടർമാരുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു. മുംബൈയിൽ നടന്ന പാർട്ടിയുടെ പ്രചാരണ സമിതി യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത ശേഷം മഹാരാഷ്ട്ര കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ നാനാ പടോലെയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് സീറ്റ് ഉൾപ്പെടെ മുംബൈയിലെ ആറ് ലോക്‌സഭാ സീറ്റുകളിൽ നാലിലും സ്ഥാനാർത്ഥികളെ ഉദ്ധവ് താക്കറെയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ശിവസേന പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് പിന്നാലെ മുംബൈ നോർത്തിൽ നിന്നുള്ള മുൻ എംപിയായ നിരുപം കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന നേതൃത്വത്തിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചിരുന്നു.

മുംബൈയിൽ ഏകപക്ഷീയമായി സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്താനുള്ള ശിവസേനയുടെ (യുബിടി) തീരുമാനം കോൺഗ്രസിനെ നശിപ്പിക്കുന്നതിന് തുല്യമാണെന്ന് മുൻ മുംബൈ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ സഞ്ജയ് നിരുപം അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു.