ഓ​ക്സി​ജ​ൻ ക്ഷാ​മം: ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ൽ 36 രോ​ഗി​ക​ൾ മ​രി​ച്ച​താ​യി ഹൈ​ക്കോ​ട​തി സ​മി​തി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്

0
18

 

കോ​വി​ഡ് മ​ഹാ​മാ​രി​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ത​രം​ഗ​ത്തി​നി​ടെ ഓക്സിജൻ കിട്ടാതെ ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ ചാ​മ​രാ​ജ​ന​ഗ​ർ ജി​ല്ലാ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ 36 രോ​ഗി​ക​ൾ മ​രി​ച്ച​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്ത​ൽ. ക​ർ​ണാ​ട​ക ഹൈ​ക്കോ​ട​തി രൂ​പീ​ക​രി​ച്ച ക​ർ​ണാ​ട​ക സ്റ്റേ​റ്റ് ലീ​ഗ​ൽ സ​ർ​വീ​സ​സ് അ​ഥോ​റി​റ്റി​യു​ടെ സം​സ്ഥാ​ന​ത​ല സ​മി​തി​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്.

മേ​യ് നാ​ലി​നും മേ​യ് 10 നും ​ഇ​ട​യി​ൽ ജി​ല്ലാ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്ത 62 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ 36 പേ​ർ മ​ര​ണ​മ​ട​ഞ്ഞ​ത് ഓ​ക്‌​സി​ജ​ൻറെ അ​ഭാ​വം മൂ​ല​മാ​ണെ​ന്നാ​ണ് സ​മി​തി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. എ​ന്നാ​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക സ​മി​തി​യു​ടെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൻറെ നി​ഷേ​ധി​ച്ച​ത് ക​ർ​ണാ​ട​ക ഉ​പ​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി സി എ​ൻ അ​ശ്വ​ത് നാ​രാ​യ​ണ​ൻ രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി.

പ​ല സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും ഓ​ക്‌​സി​ജ​ൻ സം​ഭ​രി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ധാ​രാ​ളം അ​ടി​സ്ഥാ​ന​പ​ര​മാ​യ വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ൾ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും ഓ​ക്‌​സി​ജ​ൻ ല​ഭ്യ​മാ​യി​രു​ന്നെ​ന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. ഓ​ക്സി​ജ​ൻ ക്ഷാ​മം ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. ഓ​ക്‌​സി​ജ​ൻറെ കു​റ​വാ​ണോ അ​തോ അ​ശ്ര​ദ്ധ​യാ​ണോ മ​ര​ണ​ത്തി​ന് കാ​ര​ണം എ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ അ​ന്വേ​ഷ​ണം തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​ശ്വ​ത് നാ​രാ​യ​ണ​ൻ പറഞ്ഞു.