ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ വെറുംവയറ്റിൽ കഴിച്ചാൽ വിവരമറിയും

0
48

 

വെറും വയറ്റിൽ എന്ത് കഴിക്കണം, എന്ത് കഴിക്കരുതെന്ന് വളരെ കുറച്ച് ആളുകൾക്ക് മാത്രമേ അറിയൂ.രാവിലെയും വെറും വയറ്റിലും ഒരിക്കലും കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്ത ഭക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് അധികമാളുകളും ബോധവാന്മാരല്ല. ഒഴിഞ്ഞ വയറിൽ കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്ത ഏഴ് ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ ഏതൊക്കെയാണെന്നറിയാമോ ?

ഒന്ന് : തക്കാളി

വിറ്റാമിൻ സി യും മറ്റ് പല പോഷകങ്ങളും അടങ്ങിയതാണ് തക്കാളി. എന്നിരുന്നാലും, ടാന്നിക് ആസിഡ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ ഒഴിഞ്ഞ വയറ്റിൽ തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണം. ഈ ആസിഡ് ഇതിനകം തന്നെ നിങ്ങളുടെ വയറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ആസിഡിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കും, ഇത് പലപ്പോഴും വേദനാജനകമായ ഗ്യാസ്ട്രിക് പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇതിനകം അൾസർ പോലുള്ള വയറ്റിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി വെറും വയറ്റിൽ തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണം

രണ്ട് : ശീതള പാനീയങ്ങൾ

ദിവസത്തിലെ ഏത് സമയത്തും ശീതളപാനീയങ്ങൾ കുടിക്കുന്നത് ശരിയാണെന്ന് ധാരാളം ആളുകൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. ഇത് ഉചിതമല്ല. മറ്റൊന്നും കഴിക്കാതെ നിങ്ങൾ ശീതളപാനീയങ്ങൾ കുടിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ വയറു വളരെ വീർക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇതിലും മോശമാണ്, നിങ്ങളുടെ വയറിലെ ആസിഡിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇതിന്റെ ദീർഘകാല ഫലം അന്നനാളം കാൻസറാണ്. നിങ്ങളുടെ വയറിലെ ആസിഡിന്റെ അളവ് വളരെ കൂടുതലായിരിക്കുമ്പോൾ, മണ്ണൊലിപ്പും സംഭവിക്കാം. നിങ്ങൾ ധാരാളം കാർബണേറ്റഡ് വെള്ളം കുടിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ മ്യൂട്ടേഷൻ ട്യൂസ് ഉണ്ടാകാൻ കാരണമാകും. അടുത്ത തവണ ഇത്തരം പാനീയങ്ങൾ കുടിക്കും മുൻപ് ഒരിക്കൽ കൂടി ചിന്തിക്കുക.

മൂന്ന് : ഷോർട്ട് ക്രസ്റ്റ് / പഫ്, പേസ്ട്രികൾ


പുഫ്‌സുകളും പാസ്റ്ററികളും പോലുലുള്ള ലഘുഭക്ഷണങ്ങളാണ് കൂട്ടത്തിൽ മൂന്നാമൻ, സ്വാദേറുമെങ്കിലും ആമാശയ സംബന്ധമായ രോഗമാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നതിൽ മുന്നിലാണ് ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങൾ. ഈ ലഘുഭക്ഷണങ്ങളിൽ യീസ്റ്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് നിങ്ങളുടെ വയറിലെ പാളിയെ പ്രകോപിപ്പിക്കുകയും. അസ്വസ്ഥതകൾ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു.

നാല് : മസാലയടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ


നല്ല എരിവും പുളിയും മസാലയുമടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ വെറുംവയറ്റിൽ കഴിക്കുന്നത് ആമാശയത്തിന് നല്ലതല്ല. പുകച്ചിൽ, ഗ്യാസ് ട്രബിൾ, അൾസർ പോലുള്ള രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ അതിടയാക്കുന്നു.

അഞ്ച് : മധുരം

മധുരമടങ്ങിയ ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ വെറും വയറ്റിൽ കഴിക്കുന്നത് വളരെ അപകടകരമാണ്. രക്തത്തിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവിനെ ബാധിക്കുകയും ഡയബറ്റിക് ആക്കുകയും ചെയ്യും. മസാല ഭക്ഷണങ്ങൾ പോലെ തന്നെ മധുര ബഹക്ഷണപദാര്ഥങ്ങളും വെറും വയറ്റിൽ വയറിനാപത്താണ്.

ആറ് : തൈര്

തൈരിൽ പ്ളാസ്റിക് ബാക്റ്റീരിയകൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനാൽ തന്നെ മികച്ച ഭക്ഷണപദാർത്ഥമായിട്ടാണ് പൊതുവെ കരുതപ്പെടുന്നത്. എന്നാൽ ഒഴിഞ്ഞ വയറിൽ തൈര് കഴിക്കുന്നത് ഗുണകരമല്ല. നല്ല രീതിയിൽ ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിന് ശേഷം തൈര് കഴിക്കുന്നതാണ് അഭികാമ്യം.

ഏഴ് : പിയറുകൾ


പിയറുകളിൽ വലിയ അളവിൽ ക്രൂഡ് ഫൈബർ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഒഴിഞ്ഞ വയറ്റിൽ നിങ്ങൾ ഇത് കഴിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ അതിലോലമായ കഫ ചർമ്മത്തിന് ദോഷം ചെയ്യും. ഇത് വയറുവേദനയിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. ഓട്‌സ് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ധാന്യങ്ങൾ കഴിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ ജോഡി കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.