സംസ്ഥാനത്തെ ഏറ്റവും നീളം കൂടിയ ഗ്ലാസ് ബ്രിഡ്ജ് ആക്കുളത്ത് ഒരുങ്ങുന്നു

0
181

സംസ്ഥാനത്തെ ഏറ്റവും നീളം കൂടിയ ചില്ലുപാലം (ഗ്ലാസ് ബ്രിഡ്ജ്)ആക്കുളത്ത് ഒരുങ്ങുന്നു. 1.2 കോടി രൂപ ചെലവിലാണ് പാലം നിർമിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഗ്ലാസ് ബ്രിഡ്‌ജിൽ നിന്നുനോക്കിയാൽ സഞ്ചാരികൾക്ക് ആക്കുളം കായലും മനോഹരമായ ഭൂപ്രകൃതിയും കാണാൻ കഴിയും സാഹസികതയ്‌ക്കൊപ്പം അതിമനോഹര പ്രകൃതി സൗന്ദര്യം ആസ്വദിക്കാനുള്ള അവസരവുമാണ് ടൂറിസം വകുപ്പ് ഒരുക്കുന്നത്.

അടുത്തിടെ തുറന്ന അഡ്വഞ്ചർ സോണിന് സമീപമുള്ള ആക്കുളം ടൂറിസ്റ്റ് വില്ലേജിലാണ് ഗ്ലാസ് പാലം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. 36 മീറ്റർ നീളമുള്ള ചില്ലുപാലം ഭൂമിയിൽ നിന്ന് 54 മീറ്റർ ഉയരത്തിലാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് സാഹസികത ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവർക്ക് ആവേശം പകരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

പാലത്തിൻ്റെ ഉയരം കാരണം പാർക്കിൻ്റെയും തൊട്ടടുത്തുള്ള ആക്കുളം തടാകത്തിൻ്റെയും വിശാലദൃശ്യം നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇതുകൂടാതെ, സഞ്ചാരികൾക്ക് കൃത്രിമ മൂടൽമഞ്ഞ്, അനുകരണീയമായ മഴ, ഗ്ലാസ് പൊട്ടുന്നതിൻ്റെ മിഥ്യാബോധം എന്നിവയും അനുഭവപ്പെടും. മാർച്ച് അവസാനത്തോടെ ആക്കുളം ഗ്ലാസ് പാലം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യാനാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ.

ആക്കുളം സന്ദർശകർക്കും താമസക്കാർക്കുമുള്ള ഊർജ്ജസ്വലമായ സ്ഥലമാക്കി മാറ്റുകയാണ് ലക്ഷ്യമെന്ന് കേരളത്തിലെ ടൂറിസം വകുപ്പ്. ധാരാളം സാധ്യതകളുള്ള ഒരു പ്രമുഖ നഗരമാണ് ആക്കുളം, ഭാവിയിൽ ഇത് ഒരു പ്രധാന വിനോദ, സാഹസിക കേന്ദ്രമാക്കി മാറ്റാൻ അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

ആക്കുളം ടൂറിസ്റ്റ് വില്ലേജ് തുറന്നതു മുതൽ നഗരത്തിലേക്കുള്ള ആളുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ വർധനവാണ് ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത്. സിപ്പ് ലൈനിംഗ്, സ്കൈ സൈക്ലിംഗ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള സാഹസിക കായിക വിനോദങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടതാണ് ഇതിന് പ്രധാന കാരണം.