ലോകം കാത്തിരുന്ന കോവിഡ്‌ മരുന്ന് ഇതാണോ? ഗൾഫിൽ നിന്നും ശുഭ സൂചന

0
22

കോവിഡ് മഹാമാരിയിൽ ലോകം വിറങ്ങലിച്ചു നിൽക്കുമ്പോൾ ഗൾഫിൽ നിന്നും ആശ്വാസകരമായ ശുഭ വാർത്ത വരുന്നു. കോവിഡ് കാരണം അപകടസാധ്യതയുള്ള രോഗികളിൽ ലോകത്തെ ഏറ്റവും പുതിയ ആന്റി വൈറൽ മരുന്നായ സോട്രോവിമാബ് ഫലപ്രാപ്തമെന്ന് യുഎഇ പഠനം.

അണുബാധയുള്ള മുതിർന്നവർ, ഗർഭിണികൾ, 12 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള കുട്ടികൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള രോഗികളെ അപകടാവസ്ഥയിൽ നിന്നും സോട്രോവിമാബ് രക്ഷപെടുത്തുന്നുവെന്നു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

അബുദാബിയിലെ 6,175 കോവിഡ് -19 രോഗികൾക്ക് സോട്രോവിമാബ് നൽകിയതിന് ശേഷം രണ്ടാഴ്ചത്തെ വിലയിരുത്തൽ അധികൃതർ നടത്തിയിരുന്നു. ഇത് രോഗികൾക്കിടയിൽ 100 ​​ശതമാനം മരണത്തെ തടയുന്നുവെന്നും തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗങ്ങളിൽ പ്രവേശനം 99 ശതമാനം തടയുന്നുവെന്നും യുഎഇ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ

രണ്ടാഴ്ചത്തെ വിലയിരുത്തലിൽ, അബുദാബിയിലെ 6,175 കോവിഡ് -19 രോഗികൾക്ക് സോട്രോവിമാബ് ലഭിച്ചു, ഇത് സ്വീകർത്താക്കൾക്കിടയിൽ 100 ​​ശതമാനം മരണത്തെ തടയുന്നുവെന്നും തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗങ്ങളിൽ പ്രവേശനം 99 ശതമാനം തടയുന്നുവെന്നും യുഎഇ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്.97 ശതമാനം രോഗികളും 14 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പൂർണമായി സുഖം പ്രാപിച്ചുവെന്നും ആരോഗ്യ വിദഗ്ദർ പറയുന്നു.

മരുന്ന് നൽകിയവരിൽ 52 ശതമാനം രോഗികളും 50 വയസോ അതിൽ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ളവരാണ്. മിക്കവാറും എല്ലാ സ്വീകർത്താക്കൾക്കും അമിതവണ്ണം, കാൻസർ, ഹൃദയ രോഗങ്ങൾ, പ്രമേഹം എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം രോഗങ്ങൾ ഉള്ളവരാണ്.

സോട്രോവിമാബ് ആഗോള ബയോഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനിയായ ഗ്ലാക്സോ സ്മിത്ത്ക്ലൈൻ നിർമ്മിക്കുന്നത്.ഇൻട്രാവൈനസ് തെറാപ്പിയിലൂടെ വിതരണം ചെയ്യുന്ന മോണോക്ലോണൽ ആന്റിബോഡി ചികിത്സയാണ് സോട്രോവിമാബ്.

ദേശീയ ശാസ്ത്ര സമിതിയുടെ പഠനങ്ങൾ പ്രകാരം വൈറസ് ബാധ രൂക്ഷമാവാൻ സാധ്യതയുള്ള 12 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള കുട്ടികളുടെയും മുതിർന്നവരുടെയും ചികിത്സയ്ക്കായി സോട്രോവിമാബ് ഉപയോഗിക്കാം. ഈ മരുന്ന് എല്ലാ വേരിയന്റുകൾക്കുമെതിരെ ഫലപ്രദമാണെന്നാണ് പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ജൂൺ പകുതിയോടെ സോട്രോവിമാബിന്റെ കയറ്റുമതി ലഭിച്ച ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ രാജ്യങ്ങളിലൊന്നാണ് യുഎഇ.