സംസ്ഥാനത്ത് കൂ​ടു​ത​ൽ ഇ​ള​വു​ക​ൾ , ശ​നി, ഞാ​യ​ർ ലോ​ക്ഡൗ​ൺ തു​ട​രും

0
36

 

സംസ്ഥാനത്ത് കൂ​ടു​ത​ൽ ഇ​ള​വു​ക​ൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു. എന്നാൽ ശ​നി, ഞാ​യ​ർ ലോ​ക്ഡൗ​ൺ ഈ ​ആ​ഴ്ച​യും തു​ട​രു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ അ​റി​യി​ച്ചു.

ചൊ​വ്വ, വ്യാ​ഴം ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും ബാ​ങ്കു​ക​ൾ​ക്ക് പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നാ​നു​മ​തി ന​ൽ​കും. പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ബാ​ങ്കി​ലോ ബാ​ങ്ക് ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ളി​ലോ പ്ര​വേ​ശ​നം ഉ​ണ്ടാ​വി​ല്ല. ഇ​പ്പോ​ൾ തി​ങ്ക​ൾ, ബു​ധ​ൻ, വെ​ള്ളി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ മാ​ത്ര​മാ​ണ് ബാ​ങ്കു​ക​ൾ തു​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​മ​തി​യു​ള്ള​ത്.

ടെ​സ്റ്റ് പോ​സി​റ്റി​വി​റ്റി നി​ര​ക്ക് എ​ട്ടു ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ൽ താ​ഴെ​യു​ള്ള കാ​റ്റ​ഗ​റി എ​യി​ലും എ​ട്ടു മു​ത​ൽ പ​തി​നാ​റു വ​രെ​യു​ള്ള കാ​റ്റ​ഗ​റി ബി​യി​ലും​പെ​ട്ട പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ എ​ല്ലാ സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ബാ​ങ്കു​ക​ളും 50 ശ​ത​മാ​നം വ​രെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​യും, കാ​റ്റ​ഗ​റി സി ​യി​ൽ എ​ല്ലാ സ​ർ​ക്കാ​ർ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും 25 ശ​ത​മാ​നം വ​രെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​യും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

ഇ​ൻ​ഡോ​റി​ലു​ള്ള ടെ​ലി​വി​ഷ​ൻ പ​ര​ന്പ​ര ചി​ത്രീ​ക​ര​ണം അ​നു​വ​ദി​ക്കും. പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യു​ള്ള സ​ന്പ​ർ​ക്കം പൂ​ർ​ണ​മാ​യും ഒ​ഴി​വാ​ക്കി, കോ​വി​ഡ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ച്ച്, അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം പ​ര​മാ​വ​ധി കു​റ​ച്ച് ക​ർ​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളോ​ടെ​യാ​കും അ​നു​മ​തി.

കോ​വി​ഡ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ച്ച് സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ പ്ര​ധാ​ന ടൂ​റി​സം കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ തു​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കും. വാ​ക്സി​ൻ ര​ണ്ടു ഡോ​സും എ​ടു​ത്ത​വ​രെ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യ​മാ​ണ് പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്. ജി​ല്ല വി​ട്ടു യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു പ്ര​ശ്ന​മി​ല്ലെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

ടി​പി​ആ​ർ 16 വ​രെ​യു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു യാ​തൊ​രു വി​ഷ​യ​വു​മി​ല്ല. മാ​സ്ക് ധ​രി​ക്കു​ന്ന​തു​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നേ​യു​ള്ളു. ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ലും റ​സ്റ്റ​റ​ൻറു​ക​ളി​ലും ഭ​ക്ഷ​ണം വി​ള​ന്പാ​ൻ ത​ൽ​ക്കാ​ലം അ​നു​മ​തി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും വൈ​കാ​തെ അ​നു​വ​ദി​ച്ചേ​ക്കു​മെ​ന്ന സൂ​ച​ന​യും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ന​ൽ​കി.

ത​മി​ഴ്നാ​ട് അ​തി​ർ​ത്തി​ക്ക​ടു​ത്തു​ള്ള മ​ദ്യ​ഷാ​പ്പു​ക​ൾ അ​ട​ച്ചി​ടും. അ​വി​ടെ ലോ​ക്ക് ഡൗ​ണാ​യ​തി​നാ​ലാ​ണി​ത്. ത​മി​ഴ്നാ​ട്ടി​ൽ നി​ന്ന് ഇ​ടു​ക്കി​യി​ലേ​ക്ക് വ​രു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ആ​ൻറി​ജ​ൻ ടെ​സ്റ്റ് റി​സ​ൽ​റ്റ് വേ​ണ്ടി​വ​രും. എ​ന്നാ​ൽ അ​വി​ടെ ലോ​ക്ഡൗ​ണു​ള്ള​തി​നാ​ൽ എ​ല്ലാ​ദി​വ​സ​വും പോ​യി​വ​രാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല.

ത​ദ്ദേ​ശ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ ടി​പി​ആ​റി​ൻറെ ഏ​ഴു ദി​വ​സ​ത്തെ ശ​രാ​ശ​രി ക​ണ​ക്കാ​ക്കി​യാ​ണ് ഇ​ള​വു​ക​ൾ തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​രാ​ഴ്ച​ത്തെ ശ​രാ​ശ​രി​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ എ​ട്ടു​ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ൽ താ​ഴെ​യു​ള്ള (എ ​വി​ഭാ​ഗം) 277 പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്.

ടി​പി​ആ​ർ എ​ട്ടി​നും പ​തി​നാ​റി​നു​മി​ട​യി​ലു​ള്ള ബി ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ 575 ത​ദ്ദേ​ശ സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളാ​ണു​ള്ള​ത്. പ​തി​നാ​റി​നും ഇ​രു​പ​ത്തി​നാ​ലി​നും ഇ​ട​യി​ൽ ടി​പി​ആ​ർ ഉ​ള്ള സി ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ 171 പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ. പ​തി​നൊ​ന്നി​ട​ത്ത് ടി​പി​ആ​ർ ഇ​രു​പ​ത്തി​നാ​ലു ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ലും മു​ക​ളി​ലാ​ണ്. ഈ ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ ഡി ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ പെ​ടും.