കൊവിഡ് വാക്‌സിനേഷൻ; ബുക്കിങും രജിസ്‌ട്രേഷനും നിർബന്ധമില്ലെന്ന് കേന്ദ്രം

0
33

 

കോവിഡ് വാക്‌സിനായി മുൻകൂട്ടി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യലും സ്ലോട്ട് ബുക്ക് ചെയ്യലും ഇനി മുതൽ നിർബന്ധമില്ലെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ.

18 വയസ്സും അതിന് മുകളിലുള്ള ആർക്കും അടുത്തുള്ള വാക്‌സിനേഷൻ സെന്ററിലെത്തി മുൻകൂട്ടി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാതെ തന്നെ വാക്‌സിൻ എടുക്കാമെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ അറിയിച്ചു. ഓൺലൈനിൽ മുൻകൂട്ടി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയോ ബുക്ക് ചെയ്യുകയോ നിർബന്ധമല്ലെന്നു കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി.

വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ന​ട​പ​ടി​ൾ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്കാ​നും രാ​ജ്യ​ത്ത് പ​ല​യി​ട​ത്തും ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽപെ​ട്ട വാ​ക്‌​സി​ൻ വി​രു​ദ്ധ​ത ത​ട​യാ​നു​മാ​ണ് പു​തി​യ ന​ട​പ​ടി. ഗ്രാ​മീ​ണ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പ​ടെ വാ​ക്‌​സി​ൻ ന​ൽ​കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ഴ​ഞ്ഞു നീ​ങ്ങു​ക​യാണെ​ന്ന് വ്യാ​പ​ക വി​മ​ർ​ശ​ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​യ​ർ​ന്നി​രു​ന്നു.എന്നാൽ പുതിയ ഭേദഗതി എന്ന് നിലവിൽ വരുമെന്ന് കെടനാരം അറിയിച്ചിട്ടില്ല.