ചരിത്രം വഴി മാറും, പിണറായി വിജയന് എന്നും തുടർഭരണമുണ്ടാകുമെന്ന് ടിജെഎസ് ജോര്‍ജ്

0
55

ക്രമാനുഗതമായി യുഡിഎഫിനെയും എല്‍ഡിഎഫിനെയും മാറിമാറി തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാണ് കേരളത്തിന്‍റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് രീതി. എന്നാല്‍ ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ആ രീതിയെയും ശീലത്തെയും തകര്‍ക്കാന്‍ പോവുകയാണ്. അധികാര തുടര്‍ച്ച ആസ്വദിക്കാന്‍ പോകുന്ന ആദ്യത്തെ മുഖ്യമന്ത്രിയായിരിക്കും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ എന്നും ഭരണത്തുടര്‍ച്ചയുണ്ടാവുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നവര്‍ക്കൊപ്പമാണ് താനെന്നും എ‍ഴുത്തുകാരന്‍ ടിജെഎസ് ജോര്‍ജ്. പ്രമുഖ മാധ്യമത്തിൽ എ‍ഴുതിയ ലേഖനത്തിലാണ് ടിജെഎസ് ജോര്‍ജ്ജിന്‍റെ പ്രതികരണം.

സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ വികസനത്തിന് ഈ ഭരണത്തുടര്‍ച്ച ഗുണമായിരിക്കും. പിണറായി വിജയനോളം ശോഭിച്ച ഒരു മുഖ്യമന്ത്രി കേരളത്തില്‍ ഇല്ല. മുഖ്യമന്ത്രിയാവുന്നതിന് മുന്നെ പാര്‍ട്ടി സെക്രട്ടറിയായിരുന്ന ആ വ്യക്തിയല്ല പിണറായി ഇന്ന് ഇപ്പോള്‍ അദ്ദേഹം എല്ലാവരുടെയും നേതാവാണെന്നും ടിജെഎസ് ജോര്‍ജ് പറയുന്നു. രാജ്യത്തെ എറ്റവും മികച്ച മുഖ്യമന്ത്രിയാണെന്നും. യോഗിയെ മികച്ച മുഖ്യമന്ത്രിയായി ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടുന്ന സര്‍വേകള്‍ കണ്ടുവെന്നും സ്വന്തം സംസ്ഥാനത്ത് ക്രമസമാധാനം ഉറപ്പാക്കാന്‍ ക‍ഴിയാത്ത മുഖ്യമന്ത്രിയെ കുറിച്ചുള്ള ഇത്തരം സര്‍വേകള്‍ ചിരിപ്പിക്കുന്നതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു. പിണറായി വിജയന്‍ എന്ന നേതാവിനെ ഇതിനകം ലോകം ശ്രദ്ധിച്ച് ക‍ഴിഞ്ഞുവെന്ന് പറയുന്ന ടിജെഎസ് തുടര്‍ച്ചയായി മുന്ന് തവണ ദേശീയ തലത്തില്‍ കേരളം മികച്ച ഭരണമുള്ള സംസ്ഥാനമായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത് ഈ മികവിനുള്ള അംഗീകീരമായും ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

2018 ലെ യുഎന്നിന്‍റെ സുസ്ഥിര വികസന സൂചികയിൽ സംസ്ഥാനം ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഇത്തരത്തിലുള്ള അംഗീകാരം കേരളത്തിന്റെ ചില സവിശേഷതകളിലേക്ക് ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചു. കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾക്ക് ഗുണനിലവാരമുള്ള പാർപ്പിടം നൽകുന്ന അപ്ന ഘർ പദ്ധതി ഒരു ഉദാഹരണമാണ്. 50,000 തൊഴിലവസരങ്ങൾ നൽകുന്ന 165 കമ്പനികളെ ആകർഷിച്ച ഐടി പാർക്ക് പദ്ധതിയായിരുന്നു മറ്റൊന്ന്. കേരളത്തിലെ പൊതുവിദ്യാലയങ്ങളിൽ ഇപ്പോൾ ഹൈടെക് ക്ലാസ് മുറികളുണ്ട്. സാമൂഹിക തലത്തിൽ, ബ്രാഹ്മണരല്ലാത്തവരും ദലിതരും ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ പുരോഹിതരായി ജോലി ചെയ്യുന്നത് കാണാം. തന്റെ പാർട്ടിയുടെ അതിരുകൾക്കപ്പുറത്ത് ആരാധകരെ ആരാധകർ കണ്ടെത്തിയതിൽ അതിശയിക്കാനില്ലെന്നും ലേഖകന്‍ പറയുന്നു.

രാജ്യത്തെ ശക്തനായ ആഭ്യന്ത്രമന്ത്രിയെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന അമിത് ഷാ ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങളില്‍ ഒട്ടും ഭയപ്പെടുത്താതെ കേരളത്തെ അപമാനിക്കുന്ന ഇത്തരം ആരോപണങ്ങളെക്കുറിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി അമിത് ഷായോട് ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങളെല്ലാം പ്രസക്തമാണ് അവയോടൊന്നും ഇന്നുവരെ ബിജെപി കേന്ദ്ര നേതൃത്വം പ്രതികരിച്ചില്ല എന്നതും ശ്രദ്ധേയം.

അമിത് ഷാ നിര്‍മിച്ചെടുത്ത കാര്‍ക്കശ്യക്കാരനായ ഒരു രാഷ്ട്രീയക്കാരന്‍റെ ചിത്രമുണ്ട്. തന്നെ പ്രയാസപ്പെടുത്തുന്നവരെ ആവശ്യത്തിലേറെ ക്രൂരമായി വേട്ടയാടി പ്രതികരിക്കുന്ന വ്യക്തിത്വം. അയാളില്‍ അര്‍പ്പിതമായ അധികാരം അയാള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ കരുത്ത് നല്‍കുന്നുണ്ട് അതുകൊണ്ട് തന്നെ ആരും അദ്ദേഹത്തെ വെല്ലുവിളിക്കാന്‍ നില്‍ക്കാറില്ല എന്നാല്‍ പിണറായി വിജയന്‍ മറ്റുള്ളവരില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തനാണെന്ന് അദ്ദേഹം മനസിലാക്കണമായിരുന്നു

കേരളം മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണെന്ന് അദ്ദേഹം അറിഞ്ഞിരിക്കണം. പിണറായി വിജയൻ മറ്റ് മുഖ്യമന്ത്രിമാരിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തനാണ്. അദ്ദേഹം ആ അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കിയിരുന്നെങ്കിൽ, തിരുവനന്തപുരത്ത് അദ്ദേഹത്തെ അത്ര മോശമായി തുറന്നുകാട്ടില്ലായിരുന്നു. ശക്തനായ ഷാ തന്നോട് പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് കാണിക്കാൻ വിജയന് കുറച്ച് വാക്കുകൾ മാത്രമേ ആവശ്യമുള്ളൂ. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു: “തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതിന് എന്നെ ജയിലിലടച്ചിട്ടില്ല … നിങ്ങളുടെ സംസ്കാരം എന്റെ സംസ്കാരമല്ല.” മതി. മറ്റൊരു വാക്ക് പോലും ആവശ്യമില്ല. ടിജെഎസ് ലേഖനത്തില്‍ പറയുന്നു.

രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കള്‍ ഒരു പാഠപുസ്കതമാണ് പിണറായി വിജയന്‍ എന്ന നേതാവ്. അദ്ദേഹം തന്‍റെ സംസ്ഥാനത്തിനും അവിടുത്തെ ജനങ്ങൾക്കും യഥാർത്ഥവും സ്പഷ്ടവുമായ പുരോഗതി കൊണ്ടുവന്നു. ഒരുകാലത്ത് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് കേഡർ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ നേതൃത്വത്തെ അംഗീകരിച്ചതെന്നും ഇപ്പോൾ കേരളമെല്ലാം അദ്ദേഹത്തെ പ്രശംസിക്കുന്നു. കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ അദ്ദേഹത്തെ ആക്രമിക്കുന്നത് തുടരുകയാണ്, അവരുടെ ധൈര്യത്തിന് കാര്യമായ സ്വാധീനമില്ലെന്ന്. എല്ലാവരുടെയും അംഗീകാരം വിജയൻ നേടി. അദ്ദേഹം മുഖ്യമന്ത്രിയായി തുടരും എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ടാണ് ടിജെഎസ് ലേഖനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത്.