മെമു സർവീസ്; കോ​വി​ഡി​ന് ശേ​ഷ​മു​ള്ള ആ​ദ്യ​ത്തെ അ​ണ്‍ റി​സ​ര്‍വ്ഡ് ട്രെ​യിൻ ഉടൻ സർവീസ് ആരംഭിക്കും

0
21

നി​ല​വി​ല്‍ വ​ലി​യ തു​ക ന​ല്‍​കി​യാ​ണ്​ യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍ റെ​യി​ല്‍​വേ യാ​ത്ര ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. അ​തു​ത​ന്നെ നേ​ര​ത്തെ റി​സ​ര്‍​വേ​ഷ​ന്‍ ചെ​യ്​​തും. അ​ല്ലാ​തു​ള്ള യാ​ത്ര കോ​വി​ഡ്​ കാ​ലം മു​ത​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ല. അ​തി​നി​ടെ​ മെ​മു ട്രെ​യി​ന്‍ സ​ര്‍​വി​സ്​ തു​ട​ങ്ങു​ക​യാ​ണ്​. ഇ​ത്​ യാ​ത്ര​ക്കാ​രെ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യു​ടെ ട്രാ​ക്കി​ലേ​ക്കാ​ണ്​ ഉ​യ​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ത്​. കോ​വി​ഡി​ന് ശേ​ഷ​മു​ള്ള ആ​ദ്യ​ത്തെ അ​ണ്‍ റി​സ​ര്‍വ്ഡ് ട്രെ​യി​നാ​യാ​ണ്​ മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 16 മു​ത​ല്‍ മെ​മു സ​ര്‍​വി​സ്​ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച ന​ട​ത്തി​യ ട്ര​യ​ല്‍ റ​ണ്‍ ഏ​റെ വി​ജ​യ​മാ​യി​രു​ന്നു.

ഷൊ​ര്‍ണൂ​രി​ല്‍ നി​ന്ന് ക​ണ്ണൂ​രി​ലേ​ക്കും തി​രി​ച്ചും മാ​ര്‍ച്ച്‌ 16 മു​ത​ല്‍ ഓ​ടി​ത്തു​ട​ങ്ങു​ന്ന മെ​മു​വി​െന്‍റ പ​രി​ശീ​ല​ന ഓ​ട്ട​മാ​ണ് വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച ന​ട​ന്ന​ത്. പാ​ല​ക്കാ​ട് ഡി​വി​ഷ​ന്‍ എ.​ഡി.​ആ​ര്‍.​എം സ​ക്കീ​ര്‍ ഹു​സൈ​ന്‍, സീ​നി​യ​ര്‍ ഡി​വി​ഷ​ന്‍ ഇ​ല​ക്‌ട്രി​ക്ക​ല്‍ എ​ന്‍ജി​നീ​യ​ര്‍ (ഓ​പ​റേ​ഷ​ന്‍സ്) ജ​യ​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍ എ​ന്നി​വ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള സം​ഘ​മാ​ണ്​ പ​രീ​ക്ഷ​ണ ഓ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ പ​​ങ്കെ​ടു​ത്ത​ത്.

ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വ​രെ ട്രെ​യി​ന്‍ നി​ര്‍ത്തു​ന്ന എ​ല്ലാ സ്‌​റ്റേ​ഷ​ന്‍ പ്ലാ​റ്റ്‌​ഫോ​മു​ക​ളി​ലെ​യും ഉ​യ​രം സം​ഘം പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചു. ഇ​ല​ക്‌ട്രി​ഫി​ക്കേ​ഷ​ന്‍ സം​വി​ധാ​ന​വും ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍ നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു. എ​ട്ടു കോ​ച്ചു​ള്ള (കാ​ര്‍) മെ​മു ആ​ണ് പ​രി​ശീ​ല​ന ഓ​ട്ടം ന​ട​ത്തി​യ​ത്. മാ​ര്‍ച്ച്‌ 16 മു​ത​ല്‍ 12 കോ​ച്ചു​ള്ള (കാ​ര്‍) മെ​മു ആ​യി​രി​ക്കും ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വ​രെ സ​ര്‍​വി​സ്​ ന​ട​ത്തു​ക​യെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി.

ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വ​രെ പാ​സ​ഞ്ച​ര്‍ നി​ര്‍ത്തു​ന്ന എ​ല്ലാ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ലും മെ​മു നി​ര്‍ത്തും. എ​ക്‌​സ്പ്ര​സ് വ​ണ്ടി​യു​ടെ നി​ര​ക്കാ​ണ്​ ഈ​ടാ​ക്കു​ക. എ​ന്നാ​ല്‍, ലോ​ക്ക​ല്‍ ട്രെ​യി​ന്‍ നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന എ​ല്ലാ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ലും മെ​മു നി​ര്‍​ത്തു​മെ​ന്ന​താ​ണ്​ യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ ഏ​റെ ഗു​ണ​മാ​കു​ന്ന​ത്.

ദ​ക്ഷി​ണ റെ​യി​ല്‍വേ​യു​ടെ സ​ര്‍ക്കു​ല​ര്‍ പ്ര​കാ​രം മെ​മു ര​ണ്ട് സ​ര്‍വി​സാ​ണ് ന​ട​ത്തു​ക. ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ -ക​ണ്ണൂ​ര്‍ (06023), ക​ണ്ണൂ​ര്‍ -ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ (06024) എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് അ​വ. ഷൊ​ര്‍ണൂ​രി​ല്‍നി​ന്ന്​ പു​ല​ര്‍ച്ച 4.30ന് ​ക​ണ്ണൂ​രി​ലേ​ക്ക് മെ​മു പു​റ​പ്പെ​ടും. 9.10ന്​ ​ക​ണ്ണൂ​ര്‍ എ​ത്തും. തി​രി​ച്ച്‌ വൈ​കീ​ട്ട് 5.20ന് ​ക​ണ്ണൂ​രി​ല്‍നി​ന്ന് പു​റ​പ്പെ​ടും. രാ​ത്രി 10.55ന്​ ​ഷൊ​ര്‍ണൂ​ര്‍ എ​ത്തും.

ചെ​ന്നൈ സോ​ണ​ലി​ല്‍ 20 മെ​മു സ​ര്‍​വി​സി​നാ​ണ് റെ​യി​ല്‍​വേ പ​ച്ച​ക്കൊ​ടി കാ​ണി​ച്ച​ത്. കൊ​ല്ലം -ആ​ല​പ്പു​ഴ, ആ​ല​പ്പു​ഴ -കൊ​ല്ലം, ആ​ല​പ്പു​ഴ -എ​റ​ണാ​കു​ളം, എ​റ​ണാ​കു​ളം -ആ​ല​പ്പു​ഴ, എ​റ​ണാ​കു​ളം -ഷൊ​ര്‍​ണൂ​ര്‍, ഷൊ​ര്‍​ണൂ​ര്‍ -എ​റ​ണാ​കു​ളം എ​ന്നീ ട്രെ​യി​നു​ക​ളും കേ​ര​ള​ത്തി​ന് അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

സീ​സ​ണ്‍ ടി​ക്ക​റ്റ് യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് പ്രാ​മു​ഖ്യം ന​ല്‍​കു​ന്ന ട്രെ​യി​നു​ക​ള്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച സ​ര്‍​വി​സ് ന​ട​ത്തി​ല്ല. യാ​ത്ര​ക്കാ​രു​ടെ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യു​ള്ള ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ് സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് മെ​മു ട്രെ​യി​ന്‍ ആ​രം​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന​ത്. മ​ല​ബാ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ യാ​ത്രാ​പ്ര​ശ്‌​നം പ​രി​ഹ​രി​ക്ക​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ കോ​ഴി​ക്കോ​ട്-​മം​ഗ​ളൂ​രു റൂ​ട്ടി​ലും മെ​മു സ​ര്‍​വി​സ് ആ​രം​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്​​ത​മാ​കു​ന്നു​ണ്ട്.