തമിഴ്നാട്ടില്‍ 220 കോടിയുടെ കള്ളപ്പണം കണ്ടെത്തി

0
41

തമിഴ്​നാട്ടിൽ ആദായ നികുതി വകുപ്പ്​ നടത്തിയ റെയ്​ഡിൽ 220 കോടിയുടെ അനധികൃത സമ്പാദ്യം കണ്ടെത്തി. ടൈൽസും സാനിട്ടറിവെയറുകളും നിർമിക്കുന്ന കമ്പനിയിലെ റെയ്​ഡിലാണ് കള്ളപ്പണം കണ്ടെത്തിയതെന്ന് സെന്‍ട്രല്‍ ബോര്‍ഡ് ഓഫ് ഡയറക്ട് ടാക്സസ് അറിയിച്ചു.

ഫെബ്രുവരി 26ന്​ തമിഴ്​നാട്​, ഗുജറാത്ത്​, കൊൽക്കത്ത എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇരുപതോളം സ്ഥലങ്ങളിലായിരുന്നു പരിശോധന​. 8.30 കോടി രൂപയാണ് പണമായി പിടികൂടിയത്. 220 കോടി രൂപയുടെ ഉറവിടം വ്യക്തമല്ല. പണത്തിന്‍റെ ഉറവിടം വ്യക്തമാക്കാന്‍ ഉടമകള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞിട്ടില്ലെന്ന് സിബിഡിടി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ അറിയിച്ചു.

തമിഴ്​നാട്ടിൽ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനോട്​ അനുബന്ധിച്ച്​ ആദായ നികുതി വകുപ്പ്​ കനത്ത നിരീക്ഷണമാണ് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. വോട്ടർമാരെ സ്വാധീനിക്കാൻ പണം ഒഴുക്കുന്നത്​ തടയുന്നതിനായാണിത്​. തമിഴ്​നാട്ടിലും പുതുച്ചേരിയിലും ഏപ്രിൽ ആറിന്​ ഒറ്റ ഘട്ടമായാണ്​ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​.