ശ​ബ​രി​മ​ല : യു.​ഡി.​എ​ഫ് വി​രി​ച്ച വ​ല​യി​ൽ വീ​ഴു​മെ​ന്ന​ത് വ്യാ​മോ​ഹം: ഐ.​എ​ൻ.​എ​ൽ

0
51

സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യു​ടെ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലു​ള്ള ഒ​രു വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ അ​ന്തി​മ​തീ​ർ​പ്പ് വ​രു​ന്ന​തി​ന് മു​മ്പ്. വി​വാ​ദ​മു​ണ്ടാ​ക്കാ​നും അ​തു​വ​ഴി രാ​ഷ്ട്രീ​യ എ​തി​രാ​ളി​ക​ളെ ആ​ശ​യ​ക്കു​ഴ​പ്പ​ത്തി​ലാ​ക്കാ​നു​മു​ള്ള യു.​ഡി.​എ​ഫ് നേ​തൃ​ത്വ​ത്തിെ​ൻ​റ ത​റ​വേ​ല ആ​ശ​യ​ദാ​രി​ദ്യ്രം നേ​രി​ടു​ന്ന ഒ​രു മു​ന്ന​ണി​യു​ടെ പ​രി​ഹാ​സ്യ​മാ​യ അ​ഭ്യാ​സ​ങ്ങ​ളാ​ണെ​ന്ന് ഐ.​എ​ൻ.​എ​ൽ സം​സ്​​ഥാ​ന ജ​ന.​സെ​ക്ര​ട്ട​റി കാ​സിം ഇ​രി​ക്കൂ​ർ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു.

ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ ശ​ബ​രി​മ​ല വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ത​ങ്ങ​ൾ​ക്ക​നു​കൂ​ല​മാ​യ വി​ധി​യെ​ഴൂ​ത്തി​ന് നി​ദാ​ന​മാ​യ​തെ​ന്ന് വി​ല​യി​രു​ത്ത​ലിെ​ൻ​റ പു​റ​ത്താ​ണ് നി​യ​മ​സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് മു​ന്നി​ൽ ക​ണ്ട് വി​ഷ​യം പൊ​ടി​ത​ട്ടി പു​റ​ത്തെ​ടു​ക്കാ​ൻ ഇ​ക്കൂ​ട്ട​ർ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ ​ചൂ​ണ്ട​യി​ൽ കൊ​ളു​ത്താ​ൻ മാ​ത്രം വി​ഡ്ഡി​ക​ള​ല്ല എ​ൽ.​ഡി.​എ​ഫ് നേ​തൃ​ത്വം. ശ​ബ​രി​മ​ല വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ ത​ങ്ങ​ൾ നി​യ​മ​നി​ർ​മാ​ണം ന​ട​ത്തു​മെ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞ് വി​ശ്വാ​സി​ക​ളെ മു​ഴ​വ​ൻ മ​ണ്ട​ന്മാ​രാ​ക്കാ​മെ​ന്ന് ക​രു​തു​ന്ന​ത് യു.​ഡി.​എ​ഫ് നേ​തൃ​ത്വ​ത്തിെ​ൻ​റ ആ​ശ​യ​പ്പാ​പ്പ​ര​ത്ത​മാ​ണ് വെ​ളി​വാ​ക്കു​ന്ന​ത്.

ചെ​ന്നി​ത്ത​ല ചോ​ദി​ക്കു​ന്ന അ​ന്ത​സ്സാ​രം കെ​ട്ട ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് മ​റു​പ​ടി പ​റ​യ​ല​ല്ല എ​ൽ.​ഡി.​എ​ഫിെ​ൻ​റ ജോ​ലി. പ​ര​മോ​ന്ന​ത നീ​തി​പീ​ഠ​ത്തിെ​ൻ​റ തീ​ർ​പ്പ് ത​ങ്ങ​ൾ മാ​നി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും ത​ന്ത്രി​യാ​ണ് അ​ന്തി​മ​വാ​ക്ക് എ​ന്നും സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ ബോ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ശ​ബ​രി​മ​ല നി​യ​മ​ത്തിെ​ൻ​റ ക​ര​ട് ത​യാ​റാ​ക്കി​യ മു​ൻ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ൻ ജ​ന​റ​ൽ കൂ​ടി​യാ​യ അ​ഡ്വ. ആ​സ​ഫ് അ​ലി ത​യാ​റാ​ണോ എ​ന്ന് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്ക​ണം. അ​ഞ്ചു​വ​ർ​ഷം സം​സ്​​ഥാ​നം ഭ​രി​ച്ച സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് എ​തി​രെ എ​ന്ത് ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ച്ചാ​ലും ജ​ന​ത്തി​നി​ട​യി​ൽ അ​ത് വി​ല​പ്പോ​വി​ല്ലെ​ന്ന ഉ​ത്ത​മ വി​ശ്വാ​സ​മാ​ണ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല​യെ കൊ​ണ്ട് വി​ഡ്ഡി വേ​ഷ​ങ്ങ​ൾ കെ​ട്ടി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് കാ​സിം ഇ​രി​ക്കൂ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു.