ആയിരക്കണക്കിന് ക്രിസ്ത്യൻ പള്ളികൾ ഡാൻസ് ബാറുകാളായി- വർ​ഗീയതപരത്തി വോട്ടുപിടിക്കാൻ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ

0
43

വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ പഴയകാല ക്രിസ്ത്യൻ‌ പള്ളികൾ ഇന്ന് ഡാൻസ് ബാറുകളാണെന്ന പരാമർശവുമായി  ഉമ്മൻ ചാണ്ടിയുടെ മകനും കോൺ​ഗ്രസ് നേതാവുമായ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ. തുർക്കിയിലെ ​​ഹാ​ഗിയ സോഫിയ പള്ളിയിൽ സംഭവിച്ചതെന്താണെന്ന പരാമർശത്തോടെ തുടങ്ങിയ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ സ്പെയ്നടക്കമുള്ള വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ ക്രിസ്ത്യൻ പള്ളികൾ ഇന്ന് ഡാൻസ് ബാറുകളാണെന്ന് തുറന്നടിച്ചു.

ചാണ്ടി ഉമ്മന്റെ പ്രസം​ഗം  ക്രൈസ്തവ സമൂഹത്തിന് വേദന നൽകുന്നതാണെന്നും ചരിത്രം അറിയാൻ യുവ നേതാക്കൾ ശ്രമിക്കണമെന്നുമുള്ള പ്രതികരണവുമായി കെസിബിസി രം​ഗത്തെത്തി. പ്രസം​ഗത്തെ അതിരൂക്ഷമായി വിമർശിച്ച് നിരവധി വിശ്വാസികളും രം​ഗത്തെത്തി. മതപരമായി ഭിന്നിപ്പുണ്ടാക്കാനുള്ള നീക്കമാണ് ചാണ്ടി ഉമ്മൻ നടത്തിയതെന്നും, ക്രസ്ത്യൻ വിഭാ​ഗത്തെ അവഹേളിക്കുകയാണ് തന്റെ പ്രസം​ഗത്തിലൂടെ ചാണ്ടി ഉമ്മനെന്നും വിമർശനം ഉയർന്നു. വിഷയം വിവാദമായതോടെ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ വിവാദ പ്രസംഗത്തിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ച് തലയൂരാൻ രം​ഗത്തെത്തി.

 

തന്റെ പരാമർശിത്തിൽ ആർക്കെങ്കിലും വിഷമം ഉണ്ടായെങ്കിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതായി ചാണ്ടി ഉമ്മൻ പറഞ്ഞു. തന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ തെറ്റിധരണയുണ്ടായതാണെന്ന് ന്യായീകരണം നടത്തിയ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ പ്രസ്താവന സംബന്ധിച്ച് യാതൊരു തിരുത്തും വരുത്താൻ തയ്യാറായില്ല.