എൻ ചന്ദ്രബാബു നായിഡു എൻഡിഎ സഖ്യത്തിൽ തന്നെ തുടരുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ

0
252

ആന്ധ്രാപ്രദേശിൽ 2024ലെ ലോക്‌സഭാ, നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ തെലുങ്കുദേശം പാർട്ടി (ടിഡിപി) ശക്തമായ പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ പാർട്ടി അധ്യക്ഷൻ എൻ ചന്ദ്രബാബു നായിഡു എൻഡിഎ സഖ്യത്തിൽ തന്നെ നിൽക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

ഇന്ന് ഡൽഹിയിൽ ചേരുന്ന ഉന്നത എൻഡിഎ യോഗത്തിൽ നായിഡു സ്പീക്കർ സ്ഥാനത്തിനായുള്ള തൻ്റെ ആവശ്യം ഉന്നയിക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. ടിഡിപി അധ്യക്ഷന് ചിലർ അഭിനന്ദിച്ചെങ്കിലും പ്രതിപക്ഷ ഇന്ത്യാ മുന്നണിയിലെ ആരും ഇതുവരെ നായിഡുവുമായി സംസാരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ഞാൻ അനുഭവപരിചയമുള്ളയാളാണ്, ഞാൻ ഈ രാജ്യത്ത് നിരവധി രാഷ്ട്രീയ മാറ്റങ്ങൾ കണ്ടു, ഞങ്ങൾ എൻഡിഎയിലാണ്, എൻഡിഎ യോഗം നടക്കുന്ന ഡൽഹിയിലേക്ക് ഞാൻ പോകുന്നു.” വിജയവാഡയിൽ നടത്തിയ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ചന്ദ്രബാബു നായിഡു മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പൂർത്തിയായതിന് ശേഷം, ഡൽഹിയിലേക്ക് പോകുന്നതിന് മുമ്പുള്ള എൻ്റെ ആദ്യ പ്രസ് മീറ്റിംഗാണിത്. വോട്ടർമാരുടെ പിന്തുണയിൽ വളരെ സന്തോഷമുണ്ട്. രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഉയർച്ച താഴ്ചകൾ സാധാരണമാണ്. ചരിത്രത്തിൽ പല രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളും പാർട്ടികളും പുറത്താക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇത് ചരിത്രപരമായ തെരഞ്ഞെടുപ്പാണ് വിദേശത്ത് നിന്നുള്ള വോട്ടർമാർ പോലും വോട്ട് വിനിയോഗിക്കാനായി സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയത് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ ടിഡിപിയുടെയും എൻഡിഎയുടെയും സഖ്യകക്ഷിയായ ജനസേനയ്ക്കും അദ്ദേഹം നന്ദി പറഞ്ഞു, പാർട്ടിയുടെ തലവൻ പവൻ കല്യാൺ സംസ്ഥാനത്തെ രക്ഷിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തു.

“സഖ്യം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തതിന് അദ്ദേഹത്തിനും നന്ദിയുണ്ട്. തുടർന്ന് ബിജെപി വന്ന് ഞങ്ങളോടൊപ്പം ചേർന്നു, ഈ വിജയത്തിനായി ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചു,” നായിഡു കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

175 നിയമസഭാ സീറ്റുകളിൽ ടിഡിപി 135 സീറ്റുകൾ നേടിയപ്പോൾ ജനസേന പാർട്ടി 21 സീറ്റുകളും ബിജെപിക്ക് 8 സീറ്റുകളും നേടി, മൊത്തം എൻഡിഎ സഖ്യത്തിൻ്റെ എണ്ണം 163 സീറ്റ് ആണ്.

ഒറ്റയ്ക്ക് മത്സരിച്ച മുഖ്യമന്ത്രി ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഭരണകക്ഷിയായ വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിക്ക് (വൈഎസ്ആർസിപി) 12 സീറ്റുകൾ മാത്രമാണ് നേടാനായത്.

ജൂൺ 9 ന് അമരാവതിയിൽ വെച്ച് നായിഡു മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തേക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം ജഗൻ റെഡ്ഡി പരാജയം സമ്മതിക്കുകയും ആന്ധ്രപ്രദേശ് ഗവർണർ എസ് അബ്ദുൾ നസീറിന് രാജിക്കത്ത് സമർപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.