ബിവൈഡി സീല്‍ ഇലക്‌ട്രിക് പ്രീമിയം സെഡാൻ മാർച്ച്‌ അഞ്ചിന് വില്‍പ്പനയ്‌ക്ക്

0
95

BYD യുടെ ഏറ്റവും പുതിയ “സീൽ” എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഓൾ-ഇലക്‌ട്രിക് സെഡാൻ മോഡൽ മാർച്ച് 5 ന് വിൽപനക്ക്. മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത വേരിയൻ്റുകളിലും പവർട്രെയിൻ ഓപ്ഷനുകളിലും ഇത് ലഭ്യമാകും. കൂടാതെ, ലോഞ്ച് ചെയ്യുന്നതിന് മുന്നോടിയായി, ഇന്ത്യ-സ്പെക്ക് മോഡലിൻ്റെ കളർ ഓപ്ഷനുകളും പ്രത്യേകമായി സോഴ്സ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ ബിവൈഡിയുടെ മൂന്നാമത്തെ മോഡലാണ് സീൽ സെഡാൻ. സിംഗിള്‍, ഡ്യുവല്‍ മോട്ടോർ ഓപ്ഷനുകളില്‍ 61.4kWh, 82.5kWh എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് ബാറ്ററി പാക്ക് ഓപ്ഷനുകൾ ലഭ്യമായിരിക്കും.

BYD സീലിൻ്റെ സവിശേഷതകൾ

BYD സീൽ സമ്പുഷ്ടവും സാങ്കേതികത നിറഞ്ഞതുമായിരിക്കും. Android Auto & Apple CarPlay എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം കറക്കാവുന്ന 15.6 ഇഞ്ച് ഇൻഫോടെയ്ൻമെൻ്റ് സ്‌ക്രീൻ, ഒരു പനോരമിക് സൺറൂഫ്, ഒരു DynaAudio സൗണ്ട് സിസ്റ്റം, ലോഡുചെയ്യാനുള്ള വാഹനം, 360 ഡിഗ്രി, ഹെഡ്‌സ്-അപ്പ് ഡിസ്‌പ്ലേ എന്നിവ ഇതിൽ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

സുരക്ഷയ്ക്കായി, 8 എയർബാഗുകൾ, ISOFIX ചൈൽഡ് സീറ്റ് മൗണ്ടുകൾ, 360 ഡിഗ്രി ക്യാമറയുള്ള ഫ്രണ്ട് ആൻഡ് റിയർ പാർക്കിംഗ് സെൻസറുകൾ, ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ സിസ്റ്റം, ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, ADAS സവിശേഷതകൾ എന്നിവ ഇതിൽ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

BYD സീൽ എഞ്ചിൻ

മൂന്ന് പവർട്രെയിൻ ഓപ്ഷനുകളിൽ BYD സീൽ ലഭ്യമാകും. എൻട്രി ലെവൽ ഡൈനാമിക് റേഞ്ചിന് 204 PS/310 Nm സിംഗിൾ റിയർ-ഡ്രൈവ് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറും 61.4 kWh ബാറ്ററി പാക്കും ലഭിക്കും, ഇത് WLTP അവകാശപ്പെടുന്ന 460 കിലോമീറ്റർ റേഞ്ച് നൽകുന്നു. രണ്ടാമത്തേത് 313 PS/360 Nm സിംഗിൾ റിയർ-ഡ്രൈവ് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറുള്ള പ്രീമിയം റേഞ്ചാണ്, ഒപ്പം 82.5 kWh ബാറ്ററി പായ്ക്ക് ജോടിയാക്കിയ WLTP- അവകാശപ്പെടുന്ന 570 കിലോമീറ്റർ റേഞ്ച് നൽകുന്നു. അവസാനമായി, പെർഫോമൻസ് ട്രിമ്മും 82.5 kWh ബാറ്ററി പാക്കിലാണ് വരുന്നത്, എന്നാൽ 560 PS/670 Nm ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഡ്യുവൽ ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറുകൾ (ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ്) ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. WLTP അവകാശപ്പെടുന്ന 520 കി.മീ. 150kW വരെ DC ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് ശേഷിയുള്ള BYD സീൽ വെറും 26 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ചാർജ് ചെയ്യാൻ കഴിയും (SOC 30% മുതൽ 80% വരെ). AC 11kW ഉപയോഗിച്ച് വീട്ടിൽ ചാർജ് ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പവും സൗകര്യപ്രദവുമാണ്. BYD സീലിന് 4800 mm നീളവും 1875 mm വീതിയും 1460 mm ഉയരവുമുണ്ട്. ഇതിൻ്റെ വീൽബേസ് 2920 എംഎം ആണ്.