ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ വിളമ്പുന്നത് വിവിധ വിഭവങ്ങൾ , ഒളിമ്പിക് വില്ലേജിലെ അടുക്കള റെഡി

0
24

ജൂലൈ 23 ന് ആരംഭിക്കുന്ന ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിനായി ജപ്പാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. കോവിഡ് പശ്ചാത്തലത്തിൽ ടോക്കിയോ 2020 ൽ എല്ലാ വര്ഷത്തിനേക്കാളും കുടുതൽ സുരക്ഷയും ജാഗ്രതയും അധികൃതർ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

സാധാരണ സാഹചര്യങ്ങളിൽപ്പോലും, ഒളിമ്പിക് വില്ലേജിൽ ഭക്ഷണം ഉണ്ടാകുന്നത് ഒരു വലിയ കാര്യമാണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കായികതാരങ്ങൾക്കായി പാചകക്കാർ ഒരു ദിവസം പതിനായിരക്കണക്കിന് ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കുന്നു.

എന്നാൽ കർശനമായ കൊറോണ വൈറസ് നിയമങ്ങൾ അത്ലറ്റുകളെ പ്രാദേശിക റെസ്റ്റോറന്റുകളിൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ ജപ്പാനിലെ പ്രശസ്തമായ പാചകരീതികളും മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലെ ഭക്ഷണ രീതികളുമാണ് അതികൃതർ ഒളിമ്പിക് വില്ലേജിൽ ഒരുക്കാൻ പോകുന്നത്.

 

ഒളിമ്പിക് വില്ലേജിൽ ഒരു സമയം 18,000 ആളുകൾക്ക് വരെ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കാൻ കഴിയും, കൂടാതെ അതിന്റെ ഭക്ഷണശാലകൾ ഒരു ദിവസം 48,000 ഭക്ഷണം വരെ വിളമ്പും അതിനാൽ ഈ വർഷം കുടുതൽ ഉത്തരവാദിത്യമാണ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും വളരെ കൃത്യതയോടെ വേണം അതിനാൽ കാര്യങ്ങൾ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാനെന്നും ടോക്കിയോ 2020 ലെ ഭക്ഷ്യ പാനീയ സേവന വിഭാഗത്തിന്റെ സീനിയർ ഡയറക്ടർ സുട്ടോമു യമാനെ പറയുന്നു.

ഒളിമ്പിക് വില്ലേജ് , പരിശീലന സൈറ്റുകൾ, മത്സര വേദികൾ എന്നിവയല്ലാതെ അത്ലറ്റുകൾക്ക് എവിടെയും പോകാൻ നിലവിൽ അനുവാദമില്ല.അതിനാൽ സംഘാടകർ 700 മെനു ഓപ്ഷനുകളും പ്രധാന രണ്ട് നിലകളുള്ള കഫറ്റേരിയയിൽ 3,000 സീറ്റുകളും എല്ലാവരുടെയും ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി പീക്ക് സമയങ്ങളിൽ 2,000 സ്റ്റാഫുകളെയും ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു. ചൈനീസ്, ഇന്ത്യൻ, വിയറ്റ്നാമീസ് ഓപ്ഷനുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന വെസ്റ്റേൺ , ജാപ്പനീസ്, ഏഷ്യൻ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളായി മെനുകൾ തിരിച്ചിരിക്കുന്നു.

ജപ്പാനിലെ ലോകപ്രശസ്ത പാചകരീതിയിൽ, പ്രാദേശിക സുഗന്ധദ്രവ്യങ്ങളും പൊടികളും ഉൾപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്.ഉയർന്ന നിലവാരത്തിലുള്ള ഭക്ഷണത്തിനുപകരം സാധാരണ രീതിയിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രദമായ ഭക്ഷണമാണ് കായികതാരങ്ങൾക്കായി ഒരുക്കുന്നത്.വേവിച്ച ചെമ്മീൻ, ടിന്നിലടച്ച ട്യൂണ, വെള്ളരി,പ്ലം അച്ചാർ എന്നിവയെല്ലാം കുടുതലായി ഉൾപ്പെടുത്തും.ഗ്രിൽ ചെയ്ത വാഗ്യു ബീഫ്, ടെംപുര – പൊടിച്ച, വറുത്ത പച്ചക്കറികൾ, സീഫുഡ് എന്നിവയും ഉണ്ടാകും.

പടിഞ്ഞാറൻ ഒസാക്ക മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് പ്രത്യേകതകൾ ഉൾപ്പെടെ കുറച്ച് പരിചിതമായ ജാപ്പനീസ് വിഭവങ്ങളായ ഒക്കോനോമിയാക്കി, ടാക്കോയാക്കിയും അടുക്കളയിൽ വിളമ്പും. വേനൽക്കാലത്തെ ചൂടിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട് ഗ്രിൽ ചെയ്ത സാൽമൺ, ആവിയിൽ വേവിച്ച ചിക്കൻ, എഡാമേ ബീൻസ്, ബ്രൊക്കോളി, പ്ലം പേസ്റ്റ്, വറ്റല് ചേന എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് തണുത്ത സോമൻ നൂഡിൽസ് തുടങ്ങി ശരീരത്തിന് ആരോഗ്യപ്രദമായ ഭക്ഷണമാണ് അതികൃതർ ഒരുക്കുന്നത്.

 

ഒളിമ്പിക്സിന്റെ “റിക്കവറി ഗെയിംസ്” തീം അനുസരിച്ച് 2011 ലെ ഭൂകമ്പം, സുനാമി, ആണവ ദുരന്തം എന്നിവ ബാധിച്ച പ്രദേശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ജപ്പാനിലെ 47 പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നും ഉപയോഗിച്ച ചേരുവകൾ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും.

കായിക താരങ്ങൾക്ക് കോവിഡ് പശ്ചാത്തലത്തിലും നിരവധി സമ്മർദം നേരിടേണ്ടി വരുന്നുണ്ട് . അതിനാൽ മാനസികമായി ആനന്ദം നൽകുന്ന ഭക്ഷണം നൽകുകയാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് അധികൃതർ വ്യക്തമാക്കുന്നു.