നിങ്ങളൊരു സിനിമ -സ്പോർട്സ് പ്രേമിയാണോ ? കണ്ടിരിക്കണം ഈ ഒളിമ്പിക് ചിത്രങ്ങൾ

0
31

ഒളിമ്പിക്സ് 2020 ന് ടോക്കിയോയിൽ തിരിതെളിയുകയാണ്. ജൂലൈ 23 നാണ് ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് ആരംഭിക്കുക. ലോകം കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയിൽ നിലനിൽക്കുമ്പോൾ അതീവ ജാഗ്രതയോടെയാണ്‌ ലോകം ഒളിമ്പിക്സിൽ പങ്കെടുക്കാൻ എത്തുന്നത്.

നിരവധി വൈകാരിക നിമിഷങ്ങൾക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്ന വേദിയാണ് ഒളിമ്പിക്സ്. അത്തരത്തിലുള്ള ഒളിമ്പിക് നിമിഷങ്ങൾ നിരവധി സിനിമയായിട്ടുണ്ട്. സിനിമ -സ്പോർട്സ് പ്രേമിൾക്ക് ആവേശം പകരുന്ന ചിത്രങ്ങളാണ് ഇതെല്ലം. അത്തരത്തിൽ നിങ്ങളൊരു സിനിമ -സ്പോർട്സ് പ്രേമിയാണെകിൽ തീർച്ചയായും ഈ ഒളിമ്പിക് ചിത്രങ്ങൾ കണ്ടിരിക്കണം.

ഒളിമ്പിക്സ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കണ്ടിരിക്കേണ്ട മികച്ച സിനിമകൾ ഇതാ:

ഫോക്സ്കാച്ചർ (2014):

2014 ൽ ബെന്നറ്റ് മില്ലർ നിർമ്മിച്ച് സംവിധാനം ചെയ്ത ജീവചരിത്ര സ്പോർട്സ് ചിത്രമാണ് ഫോക്സ്കാച്ചർ.ഇ. മാക്സ് ഫ്രൈ, ഡാൻ ഫട്ടർമാൻ എന്നിവർ രചിച്ച ഈ ചിത്രത്തിൽ സ്റ്റീവ് കെയർ, ചാന്നിംഗ് ടാറ്റം, മാർക്ക് റുഫാലോ എന്നിവർ അഭിനേതാക്കളായി.

മൾട്ടി മില്യണയർ ഇ.ഐ.യെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള സംഭവങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ചിത്രത്തിന്റെ ഇതിവൃത്തം. സ്പോൺസറായ ജോൺ ഇ ഡു പോണ്ട്, ഒളിമ്പിക് ഗുസ്തിക്കാരെയും സഹോദരന്മാരായ മാർക്ക്, ഡേവ് എന്നിവരെ ഫോക്സ്കാച്ചർ എന്ന തന്റെ ടീമിൽ ചേരാൻ ക്ഷണിക്കുന്നതും അവരുടെ ജീവിതം മാറിമറിയുന്നതുമാണ് ചിത്രം പറയുന്നത്.

ചാരിയറ്റ്സ് ഓഫ് ഫയർ (1981)

1924 ലെ പാരീസ് ഒളിമ്പിക്സിൽ ബ്രിട്ടീഷ് റണ്ണേഴ്സ് എറിക് ലിഡെലിന്റെയും ഹരോൾഡ് അബ്രഹാമിന്റെയും വിജയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഈ ചിത്രം നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഗെയിംസിൽ ഒരു സ്‌കോട്ടിഷ് മിഷനറിയായ ലിഡെൽ സ്വർണ്ണവും (400 മീറ്റർ) വെങ്കലവും (200 മീറ്റർ) നേടിയിരുന്നു. ഇംഗ്ലീഷ് ജൂതനായ അബ്രഹാംസ് ഒരു സ്വർണവും (100 മീറ്റർ) ഒരു വെള്ളിയും (4 * 100 മീറ്റർ റിലേയും) നേടിയിരുന്നു.

1982 ൽ മികച്ച ചിത്രം ഉൾപ്പെടെ നാല് അക്കാദമി അവാർഡുകൾ ചാരിയറ്റ്സ് ഓഫ് ഫയർ നേടിയിരുന്നു. ഒളിമ്പിക് മഹാരഥന്മാരായ ലിഡെൽ, അബ്രഹാംസ് എന്നിവരെ ചിത്രീകരിച്ചതിന് നിരവധി നിരൂപകർ ഈ സിനിമയെ പ്രശംസിച്ചു.

ഐ ടോന്യ (2017):

അമേരിക്കൻ ഒളിമ്പ്യൻ ടോന്യ ഹാർഡിംഗിന്റെ ജീവിതം ചിത്രീകരിച്ച ചിത്രമാണിത്.ക്രെയ്ഗ് ഗില്ലസ്പി സംവിധാനം ചെയ്ത് സ്റ്റീവൻ റോജേഴ്സ് എഴുതിയ 2017 ലെ അമേരിക്കൻ ജീവചരിത്ര സ്പോർട്സ് ചിത്രമാണ് ഐ, ടോന്യ. ഫിഗർ സ്കേറ്റർ ടോന്യ ഹാർഡിംഗിന്റെ ജീവിതവും 1994 ൽ അവളുടെ എതിരാളി നാൻസി കെറിഗനുമായുള്ള ബന്ധവും ചിത്രത്തിൽ വ്യക്തമാകുന്നു.

വിത്തൗട്ട് ലിമിറ്റ്സ് (1998):

വിത്തൗട്ട് ലിമിറ്റ്സ് 1998 ലെ അമേരിക്കൻ ജീവചരിത്ര കായിക ചിത്രമാണ്. റോബർട്ട് ടൌൺ എഴുതിയതും സംവിധാനം ചെയ്തതുമായ റെക്കോർഡ് ബ്രേക്കിംഗ് ഡിസ്റ്റൻസ് റണ്ണറായ സ്റ്റീവ് പ്രെഫൊണ്ടെയ്‌നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരിശീലകനായ ബിൽ ബോവർമാനും തമ്മിലുള്ള ബന്ധമാണ് ചിത്രത്തിന്റെ ഇതിവൃത്തം.

ടോം ക്രൂയിസും (ക്രൂയിസും മാപ്പോതറും കസിൻസാണ്) പോള വാഗ്നറും ചേർന്നാണ് ചിത്രം നിർമ്മിച്ചത്. വാർണർ ബ്രദേഴ്സ് പുറത്തിറക്കി വിതരണം ചെയ്തു.ഈ ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് സതർ‌ലാൻഡിന് മികച്ച സഹനടനുള്ള ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് നാമനിർദേശം ലഭിച്ചു.

റേസ് (2016):

1936 ലെ ബെർലിൻ ഒളിമ്പിക് ഗെയിംസിൽ റെക്കോർഡ് ഭേദിച്ച നാല് സ്വർണ്ണ മെഡലുകൾ നേടിയ ആഫ്രിക്കൻ-അമേരിക്കൻ അത്‌ലറ്റ് ജെസ്സി ഓവൻസിനെക്കുറിച്ചുള്ള 2016 ലെ ജീവചരിത്ര ചിത്രമാണ് റേസ്. ജോ ഷ്രപ്‌നെലും അന്ന വാട്ടർഹൗസും എഴുതിയ ചിത്രം സ്റ്റീഫൻ ഹോപ്കിൻസ് സംവിധാനം ചെയ്‌തു.

മിറക്കിൾ (2004):

1980 ലെ വിന്റർ ഒളിമ്പിക്സിൽ സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടിയ അമേരിക്കൻ ഐസ് ഹോക്കി ടീമിനെക്കുറിച്ചുള്ള 2004 ലെ അമേരിക്കൻ കായിക ചിത്രമാണ് മിറക്കിൾ.കോച്ച് ഹെർബ് ബ്രൂക്സിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള അമേരിക്കൻ സംഘത്തിന്റെ വിജയത്തെ “മിറക്കിൾ ഓൺ ഐസ്” എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്.

ഗാവിൻ ഓ കൊന്നർ ആണ് മിറക്കിൾ സംവിധാനം ചെയ്തത്, എറിക് ഗുഗ്ഗൻഹൈമും മൈക്ക് റിച്ചും ചേർന്നാണ് ഇത് എഴുതിയത്.

ജാപ്‌ലൂപ്പ് (2013):

1988 ലെ സിയോൾ ഒളിമ്പിക് ഗെയിംസിൽ ഷോ – ജമ്പിംഗ് ഇവന്റിൽ പിയറി ഡ്യുറാൻഡിനൊപ്പം ഫ്രാൻസിനായി സ്വർണം നേടിയ ടൈറ്റുലർ കുതിരയെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായി ചിത്രീകരിച്ച ചിത്രമാണ് ജാപ്പെലൂപ്പ്.

UNBROKEN (2014):

കോയൻ സഹോദരന്മാരായ റിച്ചാർഡ് ലാഗ്രാവനീസ്, വില്യം നിക്കോൾസൺ എന്നിവർ ചേർന്ന് രചിച്ച ഏഞ്ചലീന ജോളി നിർമ്മിച്ച് സംവിധാനം ചെയ്ത 2014 ലെ അമേരിക്കൻ യുദ്ധ ചിത്രമാണ് അൺബ്രോക്കൺ.അമേരിക്കൻ ഒളിമ്പ്യൻ ലൂയി സാംപെരിനിയുടെ പോരാട്ടങ്ങളെ വ്യക്തമാകുന്ന ചിത്രമാണ് ഇത്.