കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം കു​ട്ടി​ക​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​ന് വ​സ്തുത​ക​ളി​ല്ലെ​ന്ന് എ​യിം​സ് മേ​ധാ​വി

0
18

കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം കു​ട്ടി​ക​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​ന് വ​സ്തുത​ക​ളി​ല്ലെ​ന്ന് എ​യിം​സ് മേ​ധാ​വി ഡോ. ​ര​ൺ​ദീ​പ് ഗു​ലേ​റി​യ. കോ​വി​ഡ് കു​ട്ടി​ക​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​ന് അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര ത​ല​ത്തി​ൽ​നി​ന്നോ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര​ത​ല​ത്തി​ൽ​നി​ന്നോ ഒ​രു വി​വ​ര​വും ല​ഭ്യ​മ​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം കു​ട്ടി​ക​ളെ ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന​ത് തെ​റ്റാ​യ വി​വ​ര​മാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ ര​ണ്ടാം ത​രം​ഗ​സ​മ​യ​ത്ത് രോ​ഗ​ബാ​ധി​ത​രാ​യി ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച കു​ട്ടി​ക​ളി​ൽ 60-70 ശ​ത​മാ​നം പേ​രി​ലും രോ​ഗാ​വ​സ്ഥ​യോ പ്ര​തി​രോ​ധ​ശേ​ഷി കു​റ​ഞ്ഞ​വ​രോ ആ​ണ്. ആ​രോ​ഗ്യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളി​ൽ നേ​രി​യ രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ മാ​ത്ര​മേ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​ള്ളു. ഇ​വ​രെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്കാ​തെ ത​ന്നെ സു​ഖം പ്രാ​പി​ച്ചു​വെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

വൈ​റ​സ് മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന പ​ക​ർ​ച്ച​വ്യാ​ധി​ക​ൾ സാ​ധാ​ര​ണ​യാ​യി ത​രം​ഗ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ട്. 1918ലെ ​സ്പാ​നി​ഷ് ഫ്ളൂ. ​എ​ച്ച്1​എ​ൻ1 എ​ന്നി​വ ഉ​ദാ​ഹ​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ്. 1918ലെ ​ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ ത​രം​ഗ​മാ​ണ് വ​ലി​യ സ്പാ​നി​ഷ് ഫ്ളു. ​അ​തി​നു​ശേ​ഷം മു​ന്നാ​മ​ത്തെ ത​രം​ഗം നേരിയ തോതിൽ ഉ​ണ്ടാ​യി.

ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ണ്ടാ​കു​ന്പോ​ൾ ഒ​ന്നി​ല​ധി​കം ത​രം​ഗ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്നു. ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ടെ വ​ലി​യൊ​രു ഭാ​ഗം അ​ണു​ബാ​ധ​യ്ക്കെ​തി​രെ പ്ര​തി​രോ​ധ​ശേ​ഷി നേ​ടു​ന്പോ​ൾ വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യും അ​ണു​ബാ​ധ​യും കു​റ​യു​മെ​ന്നും ര​ൺ​ദീ​പ് ഗു​ലേ​റി​യ കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.