പു​തു​ച്ചേ​രി​യി​ൽ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് ‌ ഭരണം അവസാനിച്ചു, വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം നഷ്ടമായി

0
18

പു​തു​ച്ചേ​രി​യി​ൽ വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം ന​ഷ്ട​മാ​യ​തോ​ടെ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ഭ​ര​ണം ന​ഷ്ട​മാ​യി. ബി​ജെ​പി നീ​ക്ക​ത്തി​ൽ 33 അം​ഗ നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ൽ ഭ​ര​ണ​ക​ക്ഷി​യു​ടെ അം​ഗ​ബ​ലം 11 മാ​ത്ര​മാ​യി ചു​രു​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ വീ​ണ​ത്.

സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട​താ​യി സ്പീ​ക്ക​റാ​ണ് അ​റി​യി​ച്ച​ത്. വി​ശ്വാ​സ വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പി​ന് മു​മ്പാ​യി വി.​നാ​രാ​യ​ണ​സ്വാ​മി​യും ഭ​ര​ണ​പ​ക്ഷ എം​എ​ൽ​എ​മാ​രും സ​ഭ​യി​ൽ നി​ന്ന് ഇ​റ​ങ്ങി​പ്പോ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു. പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന് 14 അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ പി​ന്തു​ണ​യാ​ണ് ഉ​ള്ള​ത്.

ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ര​ണ്ട് എം​എ​ൽ​എ​മാ​ർ കൂ​ടി കോ​ൺ​ഗ്ര​സി​ൽ​നി​ന്ന് രാ​ജി​വ​ച്ച​തോ​ടെ​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​രി​ൻറെ അം​ഗ​ബ​ലം 11 ആ​യ​ത്. അ​തേ​സ​മ​യം, തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് ര​ണ്ടു മാ​സ​ങ്ങ​ൾ മാ​ത്രം ശേ​ഷി​ക്കെ​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ വീ​ണ​ത്. രാ​ജി​വ​ച്ച എം​എ​ൽ​എ​മാ​ർ ബി​ജെ​പി​യി​ൽ ചേ​രു​മെ​ന്നാ​ണ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​ക​ൾ.

ദക്ഷിണേന്ത്യയിലെ ഏക കോൺഗ്രസ് ഭരണ സംസ്ഥാനമായിരുന്നു ഇത്. രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ ദക്ഷിണേന്ത്യൻ പര്യടനത്തിന് തൊട്ടു മുമ്പാണ് കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിന്റെ പതനം.