നോ​ദ്ര​ഡാം ക​ത്തീ​ഡ്ര​ല്‍ പുനർ നിർമിക്കുമെന്ന് മാക്രോൺ

  SHARE

  തീ​പി​ടി​ത്ത​ത്തി​ല്‍ ക​ത്തി​ന​ശി​ച്ച നോ​ദ്ര​ഡാം ക​ത്തീ​ഡ്ര​ല്‍ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മി​ക്കു​മെ​ന്ന് ഫ്ര​ഞ്ച് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ഇ​മ്മാ​നു​വേ​ല്‍ മാ​ക്രോ​ണ്‍. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച രാ​ത്രി ക​ത്തീ​ഡ്ര​ലി​ല്‍‌ സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​നം ന​ട​ത്തി​യ ശേ​ഷ​മാ​യി​രു​ന്നു മാ​ക്രോ​ണി​ന്‍റെ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം. ‘ഫ്ര​ഞ്ച് ജ​ന​ത ഒ​ന്നു​ചേ​ര്‍​ന്ന് ക​ത്തീ​ഡ്ര​ല്‍ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍മ്മി​ക്കും. ഫ്രാ​ന്‍​സി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ധേ​യ​മാ​യ ദേ​വാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മ്മാ​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ട​ന്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കും. പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ വ​രും വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ത​ന്നെ ആ​രം​ഭിക്കും.’ – മാ​ക്രോ​ണ്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

  യു​നെ​സ്കോ​യു​ടെ ലോ​ക പൈ​തൃ​ക പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ പെ​ടു​ന്ന 850 വ​ര്‍​ഷം പ​ഴ​ക്ക​മു​ള്ള ദേ​വാ​ല​യ​മാ​ണി​ത്. ര​ണ്ട് ലോ​ക​മ​ഹാ​യു​ദ്ധ​ങ്ങ​ളേ​യും 18ാം നൂ​റ്റാ​ണ്ടി​ലെ ഫ്ര​ഞ്ച് വി​പ്ല​വ​ത്തെ​യും ഈ ​ദേ​വാ​ല​യം അ​തി​ജീ​വി​ച്ചു. ഫ്ര​ഞ്ച് വി​പ്ല​വ സ​മ​യ​ത്ത് ദേ​വാ​ല​യം ന​ശി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. ഏ​താ​ണ്ട് 200 വ​ര്‍​ഷം നീ​ണ്ട പ​ണി​ക​ള്‍​ക്കു​ശേ​ഷം 12ാം നൂ​റ്റാ​ണ്ടി​ന്‍റെ മ​ധ്യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് ദേ​വാ​ല​യം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ​ത്.

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here

  This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.